Xin Driver TP-Link TL-WN721N Cho Mac OS 10.11

Herolo14/03/2017
  • Herolo
    Thành viên

Chào các bác!
    Tình hình là em macbook Pro mid 2009 của em vào một ngày đẹp trời bật máy lên thì tự dưng Mục WIfi thông báo là No Hardware Installed, đã thử fix hết các kiểu theo hướng dẫn trên mạng nhưng chắc là die WIfi rồi
    Em có cục TP link TL-WN721N vứt xó, mà tìm mãi ko ra driver cho nó, trên win thì xài được!
    bác nào biết cách làm ntn để dùng trên mac ko chỉ em với!

• dragonking91
    Thành viên

TP link TL-WN721N trang chủ ghi chỉ hỗ trợ windows.
    Tuy nhiên có ý kiến khác: “The TP-Link website does state that the TL-WN721N wifi adapter is only supported by windows. However, you may be able to install drivers for the chipset of your adapter, possibly allowing it to work. Once you have determined the chipset of your adapter, you may be able to download unix drivers for it from the chipset manufacturers’ website, or, from another company who is licensed to use the chipset. (sidenote as an example- I use a USB-HDMI adapter, and while there were no OSX drivers provided by the company who sold the product, I was able to acquire drivers through the chipset manufacturer’s website) Alternatively, you may reinstall OSX to regain functionality of Airport Utility.” Một khi bạn đã xác định được chipset của bộ điều hợp của bạn, bạn có thể tải về các trình điều khiển unix cho nó từ trang web của nhà sản xuất chipset, hoặc, từ một công ty khác được phép sử dụng chipset.
    Driver linux thì bạn có thể tham khảo ở đây

Herolo
    Thành viên
    dragonking91, post: 210360, member: 43666 wrote:
    TP link TL-WN721N trang chủ ghi chỉ hỗ trợ windows.
    Tuy nhiên có ý kiến khác: “The TP-Link website does state that the TL-WN721N wifi adapter is only supported by windows. However, you may be able to install drivers for the chipset of your adapter, possibly allowing it to work. Once you have determined the chipset of your adapter, you may be able to download unix drivers for it from the chipset manufacturers’ website, or, from another company who is licensed to use the chipset. (sidenote as an example- I use a USB-HDMI adapter, and while there were no OSX drivers provided by the company who sold the product, I was able to acquire drivers through the chipset manufacturer’s website) Alternatively, you may reinstall OSX to regain functionality of Airport Utility.” Một khi bạn đã xác định được chipset của bộ điều hợp của bạn, bạn có thể tải về các trình điều khiển unix cho nó từ trang web của nhà sản xuất chipset, hoặc, từ một công ty khác được phép sử dụng chipset.
    Driver linux thì bạn có thể tham khảo ở đây
    Em đọc trang bác đưa nhưng không hiểu gì cả! bác có thể tìm giúp em được không ạ?
    Máy em là Macbook Pro mid 2009, chip Core 2 duo 2.53 Ghz, Ram 4Gb Bus 1066 Mhz, cảm ơn bác nhiều!
    Ah còn con TP link thì em chỉ biết nó là mã TL721N thôi ạ!
  • Diễn đàn ‘Hỏi đáp – Thắc mắc’ đã không còn cho phép tạo chủ đề và phản hồi mới.