nhờ các bác trả lời 2 vấn đề về safari trên mac

dreameater11/11/2016
  • dreameater
    Thành viên

1. Khi mình download về từ safari thì nó tự động giải nén file zip, có cách nào tắt cái này không, một số file tự giải nén về bị lỗi khá khó chịu trong khi down zip về rồi mới unzip sau thì không bao giờ lỗi.
    2. Mình xài youtube nghe nhạc thì safari trước giờ chưa bao giờ tự động hết bài chuyển trang khi mình đang xem ở tab khác mà phải click qua tab đó nó mới chạy tiếp, có cách gì cho nó auto play. Thằng chrome nó biết khi nào mình open new tab thì video nó sẽ đợi còn khi nào đã chạy thì hết bài auto chuyến tiếp luôn khá hay.
    Ngoài ra thì gõ cái thanh address với bộ telex vẫn chưa được fix, nhờ bác mod @[USER=95]tinhkhuong[/USER] và các bác đi qua đưa lời khuyên.

• Lotusdht
    Thành viên
    dreameater, post: 206918, member: 28093 wrote:
    1. Khi mình download về từ safari thì nó tự động giải nén file zip, có cách nào tắt cái này không, một số file tự giải nén về bị lỗi khá khó chịu trong khi down zip về rồi mới unzip sau thì không bao giờ lỗi.
    2. Mình xài youtube nghe nhạc thì safari trước giờ chưa bao giờ tự động hết bài chuyển trang khi mình đang xem ở tab khác mà phải click qua tab đó nó mới chạy tiếp, có cách gì cho nó auto play. Thằng chrome nó biết khi nào mình open new tab thì video nó sẽ đợi còn khi nào đã chạy thì hết bài auto chuyến tiếp luôn khá hay.
    Ngoài ra thì gõ cái thanh address với bộ telex vẫn chưa được fix, nhờ bác mod @[USER=95]tinhkhuong[/USER] và các bác đi qua đưa lời khuyên.
    Vụ tự giải nén thì đây nha: [ATTACH=full]18901[/ATTACH]
    Bỏ chọn Open “safe”….
    Còn mấy cái kia thì nhờ cao nhân khác chỉ giáo thêm..
    khoibn
    Thành viên
    dreameater, post: 206918, member: 28093 wrote:
    câu 1 ở đồng chí trên giúp rồi
    câu 2 thì bạn sài phần mềm Vox, phần mềm rất hay, mình thường dùng để nghe nhạc trên youtube khi học bài, rất tiết kiệm dung lượng tải về vì nó chỉ phát nhạc chứ không truyền hình ảnh, free trên app store nhé. troll24
    dreameater
    Thành viên
    khoibn, post: 206935, member: 58928 wrote:
    câu 1 ở đồng chí trên giúp rồi
    câu 2 thì bạn sài phần mềm Vox, phần mềm rất hay, mình thường dùng để nghe nhạc trên youtube khi học bài, rất tiết kiệm dung lượng tải về vì nó chỉ phát nhạc chứ không truyền hình ảnh, free trên app store nhé. troll24
    dùng cái vox thì làm sao để hết bài nó tự chuyển bài khác hả bác? chứ phải add thủ công từng link vào thì cực quá
    khoibn
    Thành viên

@dreameater wrote:

Mình thường add nguyên 1 playlist.
    Bạn bấm vô 1 playlist nào đó, rồi lấy url quăng vô là được. troll6

• Diễn đàn ‘Hỏi đáp – Thắc mắc’ đã không còn cho phép tạo chủ đề và phản hồi mới.