[Nâng cấp ssd] Cần tư vấn chọn ssd cho macbook pro mid 2009 cùi bắp

MĐức28/02/2017
  • MĐức
    Thành viên

Mình có con macbook pro mid 2009 để cho con em nó dùng , mà dạo này nó kêu máy lag quá cứ đòi mua máy mới , mà mình thấy dùng nó hơi giật giật thôi và nghĩ rằng do ổ cứng đang có vấn đề . Nó chỉ facebook , xem phim , nhạc nhẽo thì mua máy mới làm gì cho tốn
    Ae tư vấn hộ mình nên xài con ssd nào cho hợp lý với con mbp này với . Thấy giờ toàn ssd sata 3 mà thấy trên mạng ae bảo mua sata 2 thôi vì con này ko hỗ trợ sata 3 , mua phí
    Rất mong được sự tư vấn từ ae . Many thanks

• Razor
    Thành viên

Bạn đem máy ra Thakral One ASP họ có sữa chữa và thay thế cách nâng cấp máy ntn là ok. nhà mình thì có con pro vỏ nhôm năm 2009 nâng cấp ram 8G corsair + SSD 120G sata3 corsair máy khởi động nhah lắm.:)

MĐức, post: 210079, member: 19909 wrote:
    Mình có con macbook pro mid 2009 để cho con em nó dùng , mà dạo này nó kêu máy lag quá cứ đòi mua máy mới , mà mình thấy dùng nó hơi giật giật thôi và nghĩ rằng do ổ cứng đang có vấn đề . Nó chỉ facebook , xem phim , nhạc nhẽo thì mua máy mới làm gì cho tốn
    Ae tư vấn hộ mình nên xài con ssd nào cho hợp lý với con mbp này với . Thấy giờ toàn ssd sata 3 mà thấy trên mạng ae bảo mua sata 2 thôi vì con này ko hỗ trợ sata 3 , mua phí
    Rất mong được sự tư vấn từ ae . Many thanks
  • Diễn đàn ‘Tư vấn chọn mua máy tính’ đã không còn cho phép tạo chủ đề và phản hồi mới.