Nâng cấp macOS Sierra trên Macbook Pro 2015

• Chim Cánh Cụt
    Thành viên

Chào mọi người :D

Cho mình hỏi có ai đang xài macOS Sierra trên Macbook Pro 2015 không (cả 13″ và 15″)? Trải nghiệm thế nào? Có những lỗi nào khó chịu không?

Máy mình vẫn đang ở El Capitan từ lúc mua về tới giờ, mà Apple cứ dụ nâng cấp hoài :D.

Với cái nữa là trong phần Purchased của AppleID mà mình đang xài không có mục El Capitan, giờ Apple cũng không cho tải El Capitan nữa vì mà chỉ cho tải Sierra :(. Vậy lúc mình muốn khôi phục về El Capitan thì làm thế nào?

Cảm ơn ạ :)

• ducluanbg
    Thành viên

Bạn cứ lên đi dùng rất tốt, mình thấy có một lỗi đó là nếu dùng chuột không dây của Logitech thì chưa hỗ trợ, ngoài ra thì hoàn toàn bình thường.

Nếu bạn đã lên Sierra mà muốn trở lại El Capitan thì bạn có thể down bộ cài đặt về và tạo cài qua USB và cài lại thôi.

fire01
    Thành viên

Nếu bạn lên thì khuyên bạn cài mới hoàn toàn để trải nghiệm tốt nhất.
    Mình thì từ hồi mua máy mình tắt tất cả update cũng như các apps ngoài cũng thế. Có thể nói nói là mượt hơn so với update lên các bản mới nếu nhu cầu làm việc của bạn cố định.

Chim Cánh Cụt
    Thành viên

Cảm ơn mọi người :). Mình đã cho lên Sierra được hơn 1 tuần và thấy tương đối ổn, tuy có 2 điểm trừ nho nhỏ:

• Phân vùng BootCamp không xuất hiện trong Startup Disk nữa, do trục trặc gì đó với Paragon NTFS for Mac. Tuy vậy vẫn có thể chọn phân vùng khi khởi động nên không đáng ngại.
    • Kaspersky Internet Security (KIS) for Mac, không hiểu vì sao chạy ổn trên El Capitan nhưng lên Sierra thì nó giở chứng “nghịch” CPU liên tục, làm thời lượng pin tuột thảm hại. Mình buộc phải bỏ và thay thế bằng BitDefender, hiện tại thời lượng pin đã trở về bình thường như trước.

Chưa có dịp thử Universal Clipboard, cũng như vụ unlock bằng Apple Watch do không xài :D

• Diễn đàn ‘Hỏi đáp – Thắc mắc’ đã không còn cho phép tạo chủ đề và phản hồi mới.