Macbook Pro Retina 13″ – 2015, bàn phím và trackpad không hoạt động?

Le Qui Kiet06/10/2018
  • Le Qui Kiet
    Thành viên

Chào các bác,

Tình hình là như trên tít, macbook pro của em đang xài bình thường, tự dưng bắt đầu có dấu hiệu không nhận trackpad, ban đầu còn restart máy thì hoạt động được. Sau đó thì phải cần tới chuột ngoài.
    Tiếp theo càng bi đát hơn là đến bàn phím cũng ko nhận luôn. Em xài mac cũng kha khá lâu nhưng quả thật là không có rành nó lắm. Tự dưng lại gặp cái lỗi mà không làm gì được với nó.

Bác nào có kinh nghiệm xử lý trường hợp này không thì cho em chút ý kiến với ạ?
    Cảm ơn các bác!

• stranger87
    Thành viên

Bạn khởi động lại máy, nhấn giữ phím Option hoặc Shift xem có hiện tượng gì k? Nếu có hiển thị đc ổ đĩa khởi động hoặc boot vào safemode thì bàn phím k sao. Tìm cách khắc phục trong Mac hoặc cài lại Mac thôi.

Nguyễn hữu Lạc
    Thành viên
    Le Qui Kiet, post: 222268, member: 99162 wrote:
    Chào các bác,

Tình hình là như trên tít, macbook pro của em đang xài bình thường, tự dưng bắt đầu có dấu hiệu không nhận trackpad, ban đầu còn restart máy thì hoạt động được. Sau đó thì phải cần tới chuột ngoài.
    Tiếp theo càng bi đát hơn là đến bàn phím cũng ko nhận luôn. Em xài mac cũng kha khá lâu nhưng quả thật là không có rành nó lắm. Tự dưng lại gặp cái lỗi mà không làm gì được với nó.

Bác nào có kinh nghiệm xử lý trường hợp này không thì cho em chút ý kiến với ạ?
    Cảm ơn các bác!
    Máy mình vừa bị tình trạng giống bạn. Không biết máy bạn có khắc phục được chưa hay đã ra tiệm sữa rồi?

handbg
    Thành viên
    Nguyễn hữu Lạc, post: 224410, member: 162637 wrote:
    Máy mình vừa bị tình trạng giống bạn. Không biết máy bạn có khắc phục được chưa hay đã ra tiệm sữa rồi?
    mình cũng bị trackpad. bạn đã khắc phục được chưa ạ
  • Diễn đàn ‘Hỏi đáp – Thắc mắc’ đã không còn cho phép tạo chủ đề và phản hồi mới.