Macbook Air 2015 không copy & paste được bằng phím

PhanThanhDan27/08/2017
  • PhanThanhDan
    Thành viên

Chào các bác,

Hiện mình đang dùng Macbook Air 2015, khi upgrade lên bản High Sierra thì bị hiện tượng không copy & paste được bằng phím. Khi paste bằng phím thì chỉ ra chữ “v”. Thêm cái nữa là khi viết câu hay đoạn chữ in hoa thì luôn có gạch chân dính liền 1 chùm, khi bấm phím cách để sang chữ khác thì chữ đó mất luôn.

Lúc thử bản beta thì mình nghĩ do lỗi của HĐH chưa hoàn chỉnh, nhưng đã update 3-4 bản rồi mà lỗi vẫn còn i chan. Đã thử feedback cho Apple mà cũng không thấy phản hồi hay cải thiện gì.

Có máy bác nào bị lỗi như máy mình không? Và làm thế nào để fix được? Lỗi này khó chịu quá xá 😡

Cảm ơn các bác.

[ATTACH=full]20138[/ATTACH]

• nguyenphungthienvu1987
    Thành viên

bạn kiểm tra phím lại xem nhé, mở bàn phím ảo lên để biết chính xác phím command còn hoạt động không.
    nếu không hoạt động thì phải thay phím mới thôi, phím thay toàn bộ , không thay riêng lẻ bạn nhé.

PhanThanhDan
    Thành viên
    nguyenphungthienvu1987, post: 214290, member: 43583 wrote:
    bạn kiểm tra phím lại xem nhé, mở bàn phím ảo lên để biết chính xác phím command còn hoạt động không.
    nếu không hoạt động thì phải thay phím mới thôi, phím thay toàn bộ , không thay riêng lẻ bạn nhé.
    Phím command kết hợp với các phím khác vẫn ok bác ah :)
    nguyenphungthienvu1987
    Thành viên

bạn update OS thì bị, bây giờ bạn thử cài lại xem, update thường hay có những lỗi phát sinh. cài lại vẫn bị thì bạn mang máy đi kiểm tra

PhanThanhDan
    Thành viên
    nguyenphungthienvu1987, post: 214390, member: 43583 wrote:
    bạn update OS thì bị, bây giờ bạn thử cài lại xem, update thường hay có những lỗi phát sinh. cài lại vẫn bị thì bạn mang máy đi kiểm tra
    Mình đang cố chờ bản final xem còn lỗi này không, nếu còn thì đành phải cài lại xem thế nào bác ah. Chứ lỗi này khó chịu quá @@
    Hoangmac
    Thành viên
    PhanThanhDan, post: 214207, member: 3816 wrote:
    Chào các bác,

Hiện mình đang dùng Macbook Air 2015, khi upgrade lên bản High Sierra thì bị hiện tượng không copy & paste được bằng phím. Khi paste bằng phím thì chỉ ra chữ “v”. Thêm cái nữa là khi viết câu hay đoạn chữ in hoa thì luôn có gạch chân dính liền 1 chùm, khi bấm phím cách để sang chữ khác thì chữ đó mất luôn.

Lúc thử bản beta thì mình nghĩ do lỗi của HĐH chưa hoàn chỉnh, nhưng đã update 3-4 bản rồi mà lỗi vẫn còn i chan. Đã thử feedback cho Apple mà cũng không thấy phản hồi hay cải thiện gì.

Có máy bác nào bị lỗi như máy mình không? Và làm thế nào để fix được? Lỗi này khó chịu quá xá 😡

Cảm ơn các bác.

[ATTACH=full]20138[/ATTACH]

mình cũng bị như vậy, nhưng không bị liên tục mà thỉnh thoảng mới bị, đang chờ các cao thủ giúp đỡ.
    Đối với máy của mình khi bị như vậy thì khởi động lại thì ok. Nhưng vấn đề không biết là nguyên nhân ở đâu

htc
    Thành viên

Đã update lên Beta 5 nhưng vẫn chưa giải quyết đc triệt để :(

• Diễn đàn ‘Hỏi đáp – Thắc mắc’ đã không còn cho phép tạo chủ đề và phản hồi mới.