Ẩn nhanh các tập tin, thư mục ngoài màn hình desktop chỉ với 1 cú click

hdoan7820/09/2017
  • hdoan78
    Thành viên

Như anh em đã biết, màn hình desktop giúp chúng ta truy xuất nhanh các những thứ chúng ta cần cũng như thể hiện cá tính của mình trên đó. Nhưng do thói quen cũng như áp lực công việc. Chúng ta đã quá lạm dụng màn hình desktop và biến nó thành một đống hỗn độn.

Màn hình làm việc của mình thường như thế này đây

Với người thường xuyên làm việc và gặp gỡ đối tác cũng như thuyết trình như mình. Thì thói quen này thật sự không tốt tí nào. Và đối tác sẽ nghĩ ra sao, khi nhìn vào màn hình desktop của người mà họ sắp làm việc.

Thông thường để đối phó, hễ khi chuẩn bị gặp đối tác hay thuyết trình thì mình thường phải dọn dẹp lại desktop. Thật sự rất mất thời gian và nhiều khi đã dọn xong rồi lại phải mất công tìm lại.

Đối với anh em nào dùng window thì thực sự việc này rất đơn giản chỉ vài cú click là xong. Ngược lại trên Macos lại không có tính năng này và muốn ẩn thì phải dùng lệnh rườm rà.

Và mình đã tìm ra được một tiện ích rất hay, giúp ẩn nhanh chỉ cần vài thao tác. Tiện ích có tên là:
    HiddenMe Free : Hide Desktop Icons. Anh em có thể xem và tải tại đây:http://apple.co/2wG68lp
    Thao tác rất nhanh, sau khi tải về và cài đặt vào máy. Anh em nhìn phía trên màn hình có một chấm tròn đây. Click vào đó chọn Hide Desktop Icons để ẩn tất cả những gì hiển thị ngoài màn hình. Và muốn hiển thị lại anh em chỉ việc click trở lại vào biểu tượng chấm tròn và chọn Show Desktop Icons

[MEDIA=youtube]dgrJY3dhOWo[/MEDIA]
    Video review nhanh tiện ích này

Cảm ơn anh em đã đọc bài viết. Hi vọng anh em nên có thể thói quen để màn hình gọn gàng và có cách sắp xếp khoa học trên máy tính của mình.

• dragonking91
    Thành viên

App hay đấy bác, em sau 1 tuần destop đầy ắp. Cuối tuần phải dọn lại.
    Bác làm nghề gì mà đi khách và bị khách chửi thế kia?

hdoan78
    Thành viên
    dragonking91, post: 214857, member: 43666 wrote:
    App hay đấy bác, em sau 1 tuần destop đầy ắp. Cuối tuần phải dọn lại.
    Bác làm nghề gì mà đi khách và bị khách chửi thế kia?
    em làm thiết kế web bác ơi. Để cho vui thôi, chứ trong chứa các feedback của khách để chỉnh sửa.
    Luan2703
    Thành viên

sao không vuốt sang màn desktop 2 ấy bác là k thấy gì

• Diễn đàn ‘Phần mềm’ đã không còn cho phép tạo chủ đề và phản hồi mới.